Diễn Đàn Chim Cảnh Hải Phòng - Powered by VBBForum
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 16

Chủ đề: Cách chọn chào mào bổi từ tiệm chim

Thành Viên Avatar của chimcanh
    Cảm ơn
    0

Cách chọn chào mào bổi từ tiệm chim

Để chon một con chào mào hay ở hàng,quán các bác hảy tham khảo theo cách của mình,nếu non trẻ kinh nghiệm thì các bác bổ sung thêm nhé !

Chọn một con chào mào hay trong lồng tập thể như sau:

1. đến gần khoảng cách 1m đứng yên nhìn thẳng về phía lồng và chờm đầu mình về phía trước tí lắc qua trái,qua phải rồi thuộc đầu về vị trí củ đứng yên quan sát.

2. thấy em nào đứng trên cầu bay đi,rồi bay về lại đứng cầu,đầu lắc qua lắc lại rồi gậc đầu liên tục,có vẽ giống như chào mình liền để ý chọn em đó.em này nếu không là thủ lĩnh đàn,thì cũng thuộc dạng rất hay.

bởi cách 1 mình làm động tác chọn chim lạ như vậy là để đuổi chim đứng cầu bay đi,rồi bay về lại cầu,nếu em nào thuộc bổi già hay lão luyện mới có động tác như đã nêu ở cách 2!thân

Nguồn : internet

Chimcanhhaiphong.Com™

Thành Viên Avatar của Ngũ Phúc HP
    Cảm ơn
    13

phép này nếu chủ hàng để sót con CM hay nhất thì người mua gặp may

Chimcanhhaiphong.Com™

Quản lý cấp cao Avatar của vuanhdinh
    Cảm ơn
    37

Quote Nguyên văn bởi chimcanh Xem bài viết
    Để chon một con chào mào hay ở hàng,quán các bác hảy tham khảo theo cách của mình,nếu non trẻ kinh nghiệm thì các bác bổ sung thêm nhé !

Chọn một con chào mào hay trong lồng tập thể như sau:

1. đến gần khoảng cách 1m đứng yên nhìn thẳng về phía lồng và chờm đầu mình về phía trước tí lắc qua trái,qua phải rồi thuộc đầu về vị trí củ đứng yên quan sát.

2. thấy em nào đứng trên cầu bay đi,rồi bay về lại đứng cầu,đầu lắc qua lắc lại rồi gậc đầu liên tục,có vẽ giống như chào mình liền để ý chọn em đó.em này nếu không là thủ lĩnh đàn,thì cũng thuộc dạng rất hay.

bởi cách 1 mình làm động tác chọn chim lạ như vậy là để đuổi chim đứng cầu bay đi,rồi bay về lại cầu,nếu em nào thuộc bổi già hay lão luyện mới có động tác như đã nêu ở cách 2!thân

Nguồn : internet
    dù sao cũng cảm ơn bác,, nhưng mà bác làm thế thì chắc 1 tỷ con mới đc 1 con nó quay lại chào Bác,,, hỳ, đã là chim bổi rồi con nào lì lắm thì đứng lì ko nhảy thục mạng,, chứ còn đến gần chắc chắn sẽ nhảy,, nhưng đa số nhảy vào góc lồng đứng hoặc đâu vào góc kín,, chứ bác có làm như động tác bác bảo thế đi nữa thì chim nó nhao nhao nó bay loạn lên chứ chờ đợi con nào no bay lại chào bác 1 cái kiểu thế đc,, như kinh nghiệm của em thì em sẽ vác 1 con chào mào hay nhất của em đi,, đặt cách lồng bổi khoảng 1 m, rồi quan sát trong đám bổi kia em nào quay lại đấu hay quát lại chim của mình ,như thế đã đc 30% rồi,, sau đó xem tướng tá hình dạng có tật lỗi gì ko,, phong thái con chim thế nào, nếu chim đạt yêu cầu là đã đc thêm 40% nữa rồi,, còn gặp đúng chim khủng thì khi ốp chim mình vào gần nó sẽ quay lại choét ngay,, ko ngần ngại gì cả,, thế là bắt luôn chứ chả cần phải chờ đợi gì,,, em có mấy đứa bạn cũng mê chim cò, lần nào đi bắt hộ tụi nó e toàn ra cát bà,, vác chim hay của ông em đi rồi chọn luôn, toàn chim rừng đánh ở trong cát tiên ra,, nhốt chung 1 lồng to khoảng hơn 100con ,chọn xong đưa money rồi bắt chim,,đem về,, con nào con nấy đều hót ác hết,, Mà cái số em cũng đen,, chọn chim cho người ta thì toàn chim mình vừa ý, còn đến lúc đi chon, cho mình thì chả đc con nào hợp ý cả,, vì thế e ko bao giờ mua chim ngoài tiệm, em thích đi tìm cho mình 1 em hợp vs em ở ngoài thiên nhiên cơ, rồi công sức chăm sóc em nó chiêm ngưỡng thành quả của 1 tay mình làm ra,, như thế mới thích

Chimcanhhaiphong.Com™

Quản lý chuyên mục Avatar của h0a_mj_m0c
    Cảm ơn
    69

Để chọn được 1 con bổi hay trong lồng tập thể ở Tiệm thì khó lắm. Những con hay và đẹp đều bị lọc ra trước khi vào lồng tập thể rồi. còn cách chọn của bạn thì cũng hay. Nhưng mà cứ lắc đầu như vậy mà chờ con đầu đàn quay lại cầu thì mỏi cổ lắm. Mà cách chọn như vậy chắc bạn mua hết cả lồng mất. Vì trừ những con mới vào lồng thì không quay lại cầu còn đã vào lồng tập thể một thời gian rồi: 10 con thì 8 -9 con quay lại cầu sau khi bạn ngừng lắc đầu.

Chimcanhhaiphong.Com™

Cảm ơn
    37

Quote Nguyên văn bởi h0a_mj_m0c Xem bài viết
    Để chọn được 1 con bổi hay trong lồng tập thể ở Tiệm thì khó lắm. Những con hay và đẹp đều bị lọc ra trước khi vào lồng tập thể rồi. còn cách chọn của bạn thì cũng hay. Nhưng mà cứ lắc đầu như vậy mà chờ con đầu đàn quay lại cầu thì mỏi cổ lắm. Mà cách chọn như vậy chắc bạn mua hết cả lồng mất. Vì trừ những con mới vào lồng thì không quay lại cầu còn đã vào lồng tập thể một thời gian rồi: 10 con thì 8 -9 con quay lại cầu sau khi bạn ngừng lắc đầu.
    tốt nhất có chim hay đem ra cà lồng nếu có em nào hay em nó sẽ trả lời ,,^^ còn ko xách lồng về thôi, bác nhỉ

Chimcanhhaiphong.Com™

6. Những thành viên sau đã cảm ơn vuanhdinh Đối với bài viết hữu ích này:

h0a_mj_m0c (03-22-2013)

Cảm ơn
    69

Quote Nguyên văn bởi vuanhdinh Xem bài viết
    tốt nhất có chim hay đem ra cà lồng nếu có em nào hay em nó sẽ trả lời ,,^^ còn ko xách lồng về thôi, bác nhỉ
    chuẩn không cần chỉnh. Nhưng đi chọn chim cũng có cái thú vị của nó đấy. Mình ngồi xem và lựa. Thấy chú nào ưng ý thì cứ bắt thôi. Quan trọng là phải có đam mê với chim, con nào mình thích thì con đấy hay, còn đã không thích thì con nào cũng dở hết.

Chimcanhhaiphong.Com™

Quản Trị Tối Cao Avatar của haohp87cm
    Cảm ơn
    255

Từ trước giờ em chưa bao giờ mua chim CM mộc ở lồng chứa cả. Miếng ngon đâu đến lượt ae mình.

Chimcanhhaiphong.Com™

Cảm ơn
    37

Quote Nguyên văn bởi haohp87cm Xem bài viết
    Từ trước giờ em chưa bao giờ mua chim CM mộc ở lồng chứa cả. Miếng ngon đâu đến lượt ae mình.
    hỳ,, ở ngoài tiệm bán chim thì chắc chắn ko có miếng ngon rồi bác,, còn mua từ chỗ người bẫy chim chào mào ở trong rừng ý,, người ta mắt mấy trăm con liền nhốt chung cái lồng to như cái nhà bếp ý,, thì chắc chắn có hàng ngon bác ak

Chimcanhhaiphong.Com™

Cảm ơn
    69

uh. Gặp được bác nào mới đánh bẫy về thì còn có cơ hội xơi miếng ngon.

Chimcanhhaiphong.Com™

Cảm ơn
    37

Quote Nguyên văn bởi h0a_mj_m0c Xem bài viết
    uh. Gặp được bác nào mới đánh bẫy về thì còn có cơ hội xơi miếng ngon.
    hnao ranh bác đi vs em ra cát bà,, em đưa bác đi,, 1 tháng ông ý về 1 lần, chuyên cung cấp chim chào mào cho CHợ hàng đó bác,

Chimcanhhaiphong.Com™

Facebook comments

Trang 1/2 12 CuốiCuối

Visitors found this page by searching for:

cách chọn chào mào bổi hay

http:chimcanhhaiphong.comdiendanshowthread.phpt=195

cach chon chim chao mao boi

cach chon chim chao mao

cach chon chao mao boi

cach chon chao mao haycách chọn chào mào bổicach chon chao maocach chon chao mao hot haycach chon chao mao moccach chon chao mao boi hay chon chao mao haycach chon chim chao mao mocchimchao maohaycach chon chim chao mao boi hot haycach chon chao mao ma trangcach chon chim chao mao boi haycach chon chim chao mao haycach chon chao mao lanchon chao mao boicách huấn luyện chim chào mào hót haycachchonchaomaochon chim chao mao boi haychao mao boi haycach chon chao mao dau tot
SEO Blog

Từ khóa (Tag) của chủ đề này